Những phần mềm cho đàn organ
Loading
Love Telling thanhpro nhắn với Các bạn: Thanhpro xin gởi lời chân thành đến toàn thể chị em phụ nữ ngày 08/03, chúc chị em hạnh phúc, vui vẻ, thành công! nh0zvlp nhắn với 0973926127: http://nhacso.net/nghe-playlist/nhac-dam-cuoi-hay-nhat.XFxQUUpd.html rubyanh nhắn với Tất cả mọi người: Chúc các bạn vui khi tham gia diễn đàn daynhac.net rubyanh nhắn với Nhắn vui mọi người: Chúc các bạn luôn tìm được niềm vui khi tham gia diễn đàn daynhac.net nhé. kimlong113 nhắn với Thầy Dũng: Thầy Dũng ơi ... em nhớ thầy và chị thảo lắm ạ ^^

+ Trả lời Chủ đề
Kết quả 1 đến 9 của 9
    Cảm ơn
    30
    Đã cảm ơn 0 lần trong 185 bài viết
    Điểm năng lực
    10

Những phần mềm cho đàn organ

Nếu bạn thích chơi đàn Organ nhưng không đủ tiền để "tậu" cho mình một cây đàn thật "xịn" để chơi những bản nhạc mình thích thì bạn cũng đừng lấy làm buồn. Chúng tôi sẽ giới thiệu với bạn một số phần mềm mô phỏng đàn Organ mà các tính năng của những "cây đàn" này cũng không thua kém những cây đàn thật.

1. Play It

Play It là phần mềm nhỏ mô phỏng đàn Organ để có thể chơi ngay trên máy vi tính. Play It cũng có nhiều chức năng như một chiếc đàn Organ thật sự. Không đòi hỏi cấu hình máy cao, không kén sound card.

Bạn không cần cài đặt, chỉ click đúp vào Playit.exe (1,06Mb) là chơi được ngay.

Với Play It, bạn có thể chơi nhạc hay tự biên soạn một bài nhạc và lưu lại dưới dạng *.midi.

Để chơi một bản nhạc hoàn chỉnh, bạn chọn một trong các điệu nhạc (STYLE): Boogle, Country, Dance, Funk, Hip Hop, Jazz, Orleans, Rap, Reggae, Rock. Chọn tông (tone) ở ô KEY. Kế bên phải, chọn Major (hợp âm trưởng) hoặc Minor (hợp âm thứ). Kế tiếp bên phải, chọn tốc độ (TEMPO).

Click vào nút Intro để chương trình tự chơi khúc nhạc dạo đầu.

Click vào nút Fill để chương trình đệm nhạc toàn bộ bài bát.

Click nút Break để tạm ngưng nhạc đệm.

Click nút End để chương trình tự dạo đoạn kết.

Để có tiếng của các nhạc cụ khác, bạn kích vào các nút: Flute, Guitar, Marimba, Organ, Piano, Sax, Synth 1, Synth 2, Trumpet, Mystery. Hãy kích chọn một trong các loại âm thanh trên, rồi kích chuột liên tục, nhanh chậm khác nhau vào nút Lead thử xem…

Drum là tiếng trống. Hãy kích vào nút tròn New Drum rồi kích vào nút Change Sound trong cửa sổ tiếp theo để thay đổi, có rất nhiều tiếng trống khác nhau cho bạn chọn.

Bạn nên kích chọn cả nút Jam và Chord. (Chord: hiểu nôm na là phím tắt trên đàn Organ, thay vì phải bấm 3, 4 ngón để tạo một hợp âm thì bây giờ chỉ cần bấm 1 phím nào đó).

Như thế là khá đầy đủ để có thể chơi một bản nhạc. Còn muốn “vọc“ thêm, bạn cứ thay đổi các mục Band, Groove, chả chết ai đâu mà sợ.

Bây giờ, bạn chỉ việc lướt phím, khoan hay nhặt là tùy vào bản nhạc và tùy cảm hứng của bạn. Nhưng cần chú ý: nếu bạn chọn tông A (La), thì phím Z sẽ là nốt la, nếu bạn chọn tông B (Si) thì phím Z sẽ là nốt si…

Muốn ghi lại “đại tác phẩm” của mình, hãy kích nút Record khi chơi đàn, kích nút Stop để dừng và Save để lưu. Bạn được phép lưu dưới 2 dạng là *.jbx và *.mid.

Để chơi một bản nhạc đã lưu trên máy, bạn kích vào nút Open Songs, rồi Play.

2. Creative Rhythmania Organ

Creative Rhythmania Organ cũng là một chương trình giả lập đàn Organ thật để chơi trên máy vi tính. Tuy nhiên, chương trình đòi hỏi phải có sound card do chính hãng Creative sản xuất.

Ưu điểm của Creative Rhythmania Organ là giao diện rất đẹp, mang tính trực quan cao, chú thích rõ ràng rất thuận tiện cho những bạn mới làm quen. File setup.exe chỉ có 70Kb (phải cài đặt nhưng không đòi license).

Hy vọng Play It và Creative Rhythmania Organ sẽ đem lại cho bạn và những người thân trong gia đình những giây phút thư giản thú vị và bổ ích.

Cả 2 phần mềm này đều có trên đĩa CD DaNang#2.
    Đã được thay đổi bởi phaolo; 28-06-11 at 09:28 AM.

Đang ở
    Hồ Chí Minh
    Cảm ơn
    277
    Đã cảm ơn 0 lần trong 93 bài viết
    Điểm năng lực
    4

Trích: Những phần mền cho đàn organ

HappyEO Pro cũng là một phần mềm mô phỏng bàn phím Organ.Những lúc pùn pùn mở lên thọt cho vui hjhj.
    Link:[Chỉ có thành viên đăng kí mới đc thấy Link ]
    Thằng này nữa A73, thằng này thọt cũng được :)
    Link: [Chỉ có thành viên đăng kí mới đc thấy Link ]
    Đã được thay đổi bởi pianist_vn; 20-11-10 at 02:01 PM.

Yahoo: pianist_vn

3. Đã có 3 thành viên cảm ơn pianist_vn trong bài viết này:

rubyanh (23-02-12), thanhlove (06-11-11), vnoanh (26-08-13)

Cảm ơn
    226
    Đã cảm ơn 0 lần trong 104 bài viết
    Điểm năng lực
    10

Đề nghị Pianist_vn kiểm tra lại giúp mấy cái link nhé
    Phaolomusic -hoc nhac, học nhạc, day nhac, dạy nhac, học guitar, hoc guitar, day guitar, dạy guitar, hoc thanh nhac, day thanh nhac, học thanh nhạc, dạy thanh nhạc, hoc organ, day organ, hoc piano, day piano, hoc violon, day violon, hoc nhac cong, học organ, dạy organ, học piano, dạy piano, học violon, dạy violon, học nhạc công, dao tao nhac cong, đào tạo nhạc công

Đang ở
    Hồ Chí Minh
    Cảm ơn
    277
    Điểm năng lực
    4

Trích: Những phần mềm cho đàn organ

Ok.Mấy link đó vẫn chạy bình thường.

Cảm ơn
    0
    Đã cảm ơn 0 lần trong 0 bài viết
    Điểm năng lực
    0

Đang ở
    Hồ Chí Minh
    Cảm ơn
    277
    Điểm năng lực
    4

Trích dẫn Gửi bởi linhchinsu89 Xem bài viết
    cam aon nhieu nha hjhjj
    Chào bạn linhchinsu89. Rất vui khi có bạn tham gia diễn đàn.
    Chúc bạn có một niềm vui khi tham gia nhé.

p/s: Bạn cố gắng gõ dấu dùm mình nhé.(mình vì mọi người mà...).

Cảm ơn
    0
    Đã cảm ơn 0 lần trong 0 bài viết
    Điểm năng lực
    0

Đang ở
    Gò vấp
    Cảm ơn
    116
    Đã cảm ơn 0 lần trong 100 bài viết
    Điểm năng lực
    10

Trích dẫn Gửi bởi pianist_vn Xem bài viết
    HappyEO Pro cũng là một phần mềm mô phỏng bàn phím Organ.Những lúc pùn pùn mở lên thọt cho vui hjhj.
    Link:[Chỉ có thành viên đăng kí mới đc thấy Link ]
    Thằng này nữa A73, thằng này thọt cũng được :)
    Link: [Chỉ có thành viên đăng kí mới đc thấy Link ]
    Bác làm mình đỏ mặt :D
    Nguyễn Văn Thanh
    Công ty TNHH Công Nghệ Thanhsoft
    CellPhone: 0908 450 457 - 0993 4900 84
    Website: [Chỉ có thành viên đăng kí mới đc thấy Link ]
    Email: [Chỉ có thành viên đăng kí mới đc thấy Link ] - [Chỉ có thành viên đăng kí mới đc thấy Link ]

10. Những thành viên sau đã cảm ơn thanhpro trong bài viết này:

pianist_vn (23-02-12)

Cảm ơn
    0
    Đã cảm ơn 0 lần trong 1 bài viết
    Điểm năng lực
    0

Bài này hay quá để mình bookmark lại rùi về [Chỉ có thành viên đăng kí mới đc thấy Link ] mình xem hihi
    {website,diễn đàn} {rao vặt, mua bán} và {mua bán, rao vặt} [Chỉ có thành viên đăng kí mới đc thấy Link ]. Mời các bạn,... {ghé chơi bạn,quẹo lựa, zô xem nghen, hihi, hehe} {;),:),:D,:P}

12. Những thành viên sau đã cảm ơn wwwbh8dotvn trong bài viết này:

pianist_vn (23-02-12)

+ Trả lời Chủ đề

Thông tin chủ đề

Người dùng Duyệt chủ đề này

Hiện tại có 1 người truy cập chủ đề này. (0 thành viên và 1 khách)

Đánh dấu